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Na Mwandishi Maalumu

ERIKALI ya Tanzania imeshin-
da tuzo ya kimataita ya fedha za
miundombinu mwaka 2026.

Imeshinda tuzo hiyo kwa
kuzingatia mafanikio ya upatikanaji
wa mkopo wenye masharti nafuu
wa Dola za Marekani bilioni 1.78
kugharimia ujenzi wa Reli ya Kisasa
va Umeme (SGR) kwa kipande cha
tatu na cha nne.

Kaimu Naibu Katibu Mkuu Wiz-
ara ya Fedha, Rished Bade amepokea
tuzo hiyo kwa niaba ya Wizara ya
Fedha katika hafla ya utoaji tuzo za
kimataifa za benki na masoko jijini
Cape Town, Afrika Kusini.

SGR

Ushindi huo unatokana na
mpango wa utafutaji ufadhili wa
mradi huo wa kimkakati unaotara-
jiwa kuchochea ukuaji wa uchumi
na kurahisisha usafirishaji nchini na
Ukanda wa Maziwa Makuu.

Mkopo huo ulipatikana kwa
ushirikiano kati ya taasisi za bima
za nchi za Sweden, Poland na Italia
na benki za maendeleo za kikanda
kwa uratibu wa Benki ya Standard
Chartered.

Waziri wa Fedha, Balozi Khamis
Mussa Omar na Katibu Mkuu wa
Wizara va Fedha, Dk Natu Mwamba
wamesema fuzo hiyo inatokana na
maelekezo na uongozi wa Rais Samia
Suluhu Hassan kuhusu usimamizi

Mallg 3i,2C

zalpa

wa Deni la Serikali na upatikanaji wa
mikopo yenye masharti nafuu.

“Tuzo hii ni ushindi unaendelea
kuiweka Tanzania katika nafasi
nzuri kwenye masoko ya fedha ya
kimataifa, ukiakisi uwezo wa nchi
kubuni na kutekeleza mikataba mi-
kubwa ya kitedha kwa ajili ya miradi
ya kimkakati ya maendeleo pamoja
na kuvutia uwekezaji kutoka nje ya
nchi,” alisema Balozi Omar.

Tuzo za kimataifa za benki na
masoko zimekuwa zikitolewa tangu
mwaka 2014 ili kuzitambua nchi na
taasisi zilizofanikiwa kuingia mika-
taba bora ya kifedha kupitia masoko
va mitaji na mikopo.

Vigezo vinavyozingatiwa ni

tuzo Tanzania

ubunifu wa muundo wa kifedha,
unafuu wa masharti ya mikataba na
ubora wa utekelezaji wa mipango ya
ufadhili wa miradi husika.

Hivi karibuni Tanzania ilipata
ushindi wa jumla wa mwaka katika
tuzo za Jumuiya ya Madola za usi-
mamizi wa deni la umma.

Pia, Tanzania ilitwaa Tuzo ya
Ofisi Bora Kanda ya Afrika kupitia
Idara ya Usimamizi wa Deni la Seri-
kali katika Wizara ya Fedha.

Tuzo hizo zili a Machi
26, mwaka huu wakati wa mkutano
wa Jukwaa la Jumuiya ya Madola
kuhusu usimamizi wa deni la umma
uliofanyika jijini London, Uingereza.

(&Y CamScanner

|

|


https://v3.camscanner.com/user/download

